Tsarin samar da taki

Za a iya zabar danyen kayan taki na dabba da takin zamani da takin zamani daga takin dabbobi daban-daban da sharar kwayoyin halitta.Mahimman tsari na samarwa ya bambanta da nau'i daban-daban da albarkatun kasa.

Kayan kayan masarufi sune: taki kaji, taki agwagi, taki, taki alade, taki da tumaki, bambaro, masana'antar sukari tace laka, jakka, ragowar gwoza sugar, vinasse, ragowar magani, ragowar furfur, ragowar naman gwari, kek waken soya , Cake kernel auduga, kek ɗin fyade, garwashin ciyawa, da dai sauransu.

Kayan aikin samar da taki gabaɗaya sun haɗa da: kayan aikin fermentation, kayan haɗaka, kayan murkushewa, kayan aikin granulation, kayan bushewa, kayan sanyaya, kayan aikin tantance taki, kayan marufi, da sauransu.

 

Tsarin samar da takin gargajiya ya ƙunshi: tsari na fermentation-murkushe tsari-haɓaka tsari-Tsarin bushewa-Tsarin tsari-Tsarin marufi da sauransu.

Haɗin albarkatun ɗan adam daga dabbobi da taki na kaji yana taka muhimmiyar rawa a cikin dukkan tsarin samar da taki.Isasshen fermentation shine tushen samar da taki mai inganci mai inganci.Tsarin takin zamani shine takin aerobic.Wannan shi ne saboda takin aerobic yana da fa'idodi na babban zafin jiki, ingantacciyar bazuwar matrix, gajeriyar zagayowar takin, ƙarancin wari, da babban amfani da magani na inji.

Gabaɗaya, zafin jiki na takin aerobic yana da girma, gabaɗaya 55-60 ℃, kuma iyaka zai iya kaiwa 80-90 ℃.Saboda haka, takin aerobic kuma ana kiransa takin yanayi mai zafi.Aerobic takin yana amfani da aikin ƙwayoyin cuta a cikin yanayin iska.mai gudana.A lokacin aiwatar da takin, abubuwan da ke narkewa a cikin taki na dabbobi suna ɗaukar kai tsaye ta hanyar ƙwayoyin cuta ta cikin membranes tantanin halitta;sinadaran colloidal da ba za su iya narkewa ba ana fara warewa a waje da ƙananan ƙwayoyin cuta kuma suna watsewa zuwa abubuwa masu narkewa ta hanyar enzymes na extracellular da ƙwayoyin cuta suka ɓoye, sannan su shiga cikin sel..

1. Da farko dai, dole ne a dasa albarkatun kasa kamar taki na kaji har zuwa girma.Ana iya kashe ƙwayoyin cuta masu cutarwa a cikin tsarin fermentation, wanda shine abu mafi mahimmanci a cikin dukkanin tsarin samar da taki.Injin takin yana gane cikakken fermentation da takin takin, kuma zai iya gane babban stacking da fermentation, wanda ke inganta saurin fermentation na aerobic.

2. Abu na biyu, yi amfani da kayan aikin murkushewa don shigar da kayan da aka ƙera a cikin injin daskarewa don murkushe manyan kayan cikin ƙananan ƙananan waɗanda zasu iya biyan bukatun granulation.

3. Sinadaran sune muhimmin mataki na samar da taki.Babban aikinsa shine ƙara abubuwan da suka dace daidai gwargwado don sanya takin gargajiya ya wadatar a cikin kwayoyin halitta da inganta inganci.

4. Bayan kayan sun haɗu da juna, dole ne a granulated.Ana aika kayan da aka daskare zuwa kayan aikin mahaɗa ta hanyar jigilar bel, haɗe tare da sauran kayan taimako, sannan kuma shiga cikin tsarin granulation.

5. Tsarin granulation shine ainihin ɓangaren layin samar da taki.Ana amfani da granulator don samar da barbashi marasa ƙura tare da girma da siffa mai iya sarrafawa.The granulator cimma high quality-uniform granulation ta ci gaba da hadawa, karo, inlay, spheroidization, granulation, da compaction matakai.

6. Abubuwan da ke cikin ruwa na granules bayan granulation ta granulator yana da yawa, kuma yana buƙatar bushewa don isa daidaitaccen abun ciki na ruwa.Kayan yana samun babban zafin jiki ta hanyar bushewa, sannan kuma yana buƙatar sanyaya, saboda ba za a iya amfani da ruwa don sanyaya ba, don haka ana buƙatar kayan sanyi a nan.

7. Na'urar tantancewa tana buƙatar tantance takin granular da bai cancanta ba, kuma kayan da ba su cancanta ba za su koma layin samarwa don ƙwararrun magani da sake sarrafa su.

8. Mai isar taki na taka rawar da babu makawa a tsarin samar da taki.Yana haɗa sassa daban-daban na duk layin samarwa.

9. Marufi shine hanya ta ƙarshe a cikin kayan aikin taki.Bayan an shafe barbashi na taki, injin tattara kayan ana tattara su.Na'urar marufi tana da babban digiri na sarrafa kansa, haɗa nauyi, ɗinki, tattarawa, da isarwa don cimma saurin ƙididdige marufi, yin tsarin marufi cikin sauri da daidaito.

Don ƙarin cikakkun bayanai ko samfuran, da fatan za a kula da gidan yanar gizon mu:

www.yz-mac.com

Disclaimer: Wani ɓangare na bayanan da ke cikin wannan labarin don tunani ne kawai.

 


Lokacin aikawa: Maris-07-2022