Har ila yau, akwai ƙara girma da ƙananan gonaki.Yayin da ake biyan bukatun naman mutane, suna kuma samar da adadin dabbobi da takin kaji.A m magani na taki ba zai iya kawai yadda ya kamata warware matsalar muhalli gurbatawa, amma kuma juya sharar gida.Weibao yana samar da fa'idodi masu yawa kuma a lokaci guda yana samar da daidaitattun yanayin yanayin noma.
Yana nufin kayan halitta masu ɗauke da carbon waɗanda aka samo asali daga tsire-tsire da/ko dabbobi kuma aka haɗe da ruɓe.Ayyukansu shine inganta haɓakar ƙasa, samar da abinci mai gina jiki, da haɓaka ingancin amfanin gona.Ya dace da takin gargajiya da aka yi daga dabbobi da taki na kiwon kaji, ragowar dabbobi da shuka da kayan dabba da na shuka, waɗanda aka haɗe da bazuwa.
Taki kaji cakude ne da taki da fitsari.Ya ƙunshi da yawa nitrogen, phosphorus da alli, don haka kwayoyin halitta suna rushewa da sauri.Yawan amfani da shi shine 70%.Ko busasshen taki ko rigar kaji ba a yi ba, yana da sauƙi a haifar da bala’o’i ga amfanin gonakin tattalin arziki kamar su kayan lambu, gonakin noma, da kuma haifar da babbar hasarar tattalin arziki ga manoma.Don haka ana bukatar takin kaji a rube sosai, a daka shi da kuma yi masa magani ba tare da wata illa ba kafin a shafa shi a kasa!
Nassoshi na Intanet sun nuna cewa dole ne a ƙara takin dabbobi daban-daban tare da abun ciki daban-daban na kayan daidaitawar carbon saboda ma'aunin carbon-nitrogen daban-daban.Gabaɗaya, rabon carbon-nitrogen don fermentation shine kusan 25-35.Matsakaicin carbon zuwa nitrogen na takin kaji yana kusan 8-12.
Dabbobi da taki na kaji daga yankuna daban-daban da abinci daban-daban za su sami nau'ikan carbon-nitrogen daban-daban.Wajibi ne don daidaita ma'aunin carbon-nitrogen bisa ga yanayin gida da ainihin ma'aunin carbon-nitrogen na taki don yin tari ya bazu.
Rabon taki (tushen nitrogen) zuwa bambaro (tushen carbon) da aka ƙara kowace tan na takin Bayanan sun fito daga Intanet don tunani kawai | ||||
Kaji taki | Saduwa | Bambaro alkama | Tsawon masara | Ragowar naman kaza |
881 | 119 | |||
375 | 621 | |||
252 | 748 | |||
237 | 763 | |||
Naúrar: kilo |
An kiyasta fitar da taki na kaji don tunani Cibiyar sadarwar tushen bayanai don tunani kawai | |||||
Dabbobi da nau'in kaji | Fitar yau da kullun/kg | Hatsarin shekara / metric ton |
| Yawan dabbobi da kaji | Kimanin fitowar takin gargajiya/metric ton na shekara-shekara |
Abincin yau da kullun 5kg/broiler | 6 | 2.2 | 1,000 | 1,314 |
Production tsari na kaza taki Organic taki:
Ciki → murƙushe → motsawa da haɗawa → granulation → bushewa → sanyaya → dubawa → shiryawa da ajiya.
1. Haihuwa
Isasshen fermentation shine tushen samar da taki mai inganci mai inganci.The tari juya inji gane sosai fermentation da takin, kuma zai iya gane high tari juya da fermentation, wanda inganta gudun aerobic fermentation.
2. Rushewa
Ana amfani da injin niƙa sosai a cikin tsarin samar da taki, kuma yana da tasiri mai kyau na murkushe kayan daɗaɗɗen kamar taki da sludge.
3. Tada
Bayan an murƙushe ɗanyen, sai a haɗe shi da sauran kayan taimako daidai gwargwado sannan a yi granulated.
4. Granulation
Tsarin granulation shine ainihin ɓangaren layin samar da taki.The Organic taki granulator cimma high quality-uniform granulation ta ci gaba da hadawa, karo, inlay, spheroidization, granulation, da densification.
5. Bushewa da sanyaya
Na'urar busar drum yana sa kayan ya zama cikakke tare da iska mai zafi kuma yana rage danshi na ɓangarorin.
Yayin rage yawan zafin jiki na pellets, mai sanyaya drum yana sake rage yawan ruwa na pellets, kuma ana iya cire kusan kashi 3% na ruwan ta hanyar sanyaya.
6. Nunawa
Bayan sanyaya, duk foda da ɓangarorin da ba su cancanta ba za a iya tace su ta na'urar siyewar ganga.
7. Marufi
Wannan shine tsarin samarwa na ƙarshe.Na'ura mai ƙididdigewa ta atomatik na iya yin awo ta atomatik, jigilar kaya da hatimi jakunkuna.
Gabatar da manyan kayan aikin takin kaji na samar da takin zamani:
1. Fermentation kayan aiki: trough irin juya inji, crawler irin juya inji, sarkar farantin juya da jifa inji.
2. Crusher kayan aiki: Semi-rigar abu crusher, a tsaye crusher
3. Mixer kayan aiki: a kwance mahautsini, kwanon rufi mahautsini
4. Kayan aikin dubawa: na'urar tantance drum
5. Granulator kayan aiki: zuga hakori granulator, disc granulator, extrusion granulator, drum granulator.
6. Kayan aikin bushewa: na'urar bushewa
7. Kayan aiki mai sanyaya: mai sanyaya drum
8. Kayayyakin kayan aiki: mai ƙididdigewa, na'ura mai ƙididdigewa ta atomatik, mai ɗaukar bel.
Abubuwan da ke buƙatar kulawa wajen samar da taki na kaji:
Kyakkyawan kayan aiki:
Mahimmancin haɗin kai na fineness na albarkatun ƙasa yana da matukar muhimmanci ga tsarin samar da taki.A cewar gwaninta, fineness na dukan albarkatun kasa ya kamata a dace kamar haka: 100-60 raga albarkatun kasa lissafin game da 30% -40%, 60 raga zuwa 1.00 mm diamita albarkatun kasa lissafi na game da 35%, da kuma kananan barbashi da. diamita na 1.00-2.00 mm lissafi na kimanin 25% -30%, mafi girman ingancin kayan abu, mafi kyawun danko, kuma mafi girman ƙarshen ɓangarorin granulated.Duk da haka, a cikin tsarin samarwa, yin amfani da kayan da aka yi amfani da su na kayan aiki mai mahimmanci yana da wuyar samun matsaloli irin su ɓangarorin da suka wuce kima da ƙwayoyin da ba su dace ba saboda matsanancin danko.
Ma'aunin balagagge na fermentation na taki:
Dole ne takin kajin ya lalace sosai kafin a yi amfani da shi.Kwayoyin cututtuka da ƙwai a cikin taki kaji, da kuma wasu cututtuka masu yaduwa, suna kashe su ta hanyar lalacewa.Bayan da ya lalace sosai, takin kajin zai zama amfanin gona na shuka.High-quality tushe taki.
1. Bazuwar
Tare da waɗannan abubuwa guda uku masu zuwa a lokaci guda, za a iya yin la'akari da cewa taki kaji ya yi fermented.
1. Ainihin babu wari;2. Farin fata;3. Taki kaji ya zama sako-sako.
Lokacin balaga yana kusan kamar haka: A ƙarƙashin yanayin yanayi, yawanci yana ɗaukar kusan watanni 3.Idan an ƙara ƙwayoyin cuta fermentation, wannan tsari zai ƙara haɓaka sosai.Dangane da yanayin zafin jiki, gabaɗaya yana ɗaukar kwanaki 20 zuwa 30.Idan yanayin samar da masana'anta ne, yana ɗaukar kwanaki 7 zuwa 10.Ana iya yi.
2. Danshi
Daidaita abin da ke cikin takin kajin kafin fermenting.A cikin aiwatar da fermenting Organic takin mai magani, ko danshi abun ciki ya dace yana da matukar muhimmanci.Domin maganin takin yana dauke da kwayoyin cuta masu rai, idan ya bushe sosai ko kuma ya yi yawa, zai yi tasiri ga fermentation na kwayoyin halitta.Yawanci, ya kamata a kiyaye shi a 60-65%.
Hanyar shari'a: Rike ɗimbin kayan abu da kyau, duba alamar ruwa akan yatsunsu amma ba drip ba, kuma yana da kyau a yada shi a ƙasa.
Disclaimer: Wani ɓangare na bayanan da ke cikin wannan labarin ya fito daga Intanet kuma don tunani ne kawai.
Lokacin aikawa: Mayu-25-2021