Tsarin samar da taki mai hade

Hadaddiyar taki, wanda kuma aka sani da takin mai magani, yana nufin taki mai ɗauke da kowane nau'in sinadirai biyu ko uku na abubuwan gina jiki na amfanin gona nitrogen, phosphorus da potassium waɗanda aka haɗa ta hanyar sinadarai ko hanyar hadawa;fili taki na iya zama foda ko granular.
Layin samar da takin zamaniza a iya amfani da granulation na daban-daban fili albarkatun kasa.Farashin samarwa yana da ƙasa kuma ingancin samarwa yana da girma.Za'a iya samar da takin zamani mai yawa daban-daban da dabaru daban-daban bisa ga ainihin bukatu don samar da ingantaccen abinci mai gina jiki da amfanin gona ke buƙata da magance sabani tsakanin buƙatun amfanin gona da wadatar ƙasa.
Abubuwan da ake amfani da su don samar da takin zamani sun haɗa da urea, ammonium chloride, ammonium sulfate, ammonia ruwa, monoammonium phosphate, diammonium phosphate, potassium chloride, potassium sulfate, da wasu masu cikawa kamar yumbu.

A tsari kwarara na fili taki samar line iya yawanci za a iya raba zuwa: albarkatun kasa batching, hadawa, granulation, bushewa, sanyaya, barbashi rarrabuwa, ƙãre samfurin shafi, da kuma gama samfurin marufi.
1. Sinadaran:
Dangane da buƙatar kasuwa da sakamakon auna ƙasa na gida, urea, ammonium nitrate, ammonium chloride, ammonium sulfate, ammonium phosphate (monoammonium phosphate, diammonium phosphate, calcium mai nauyi, calcium na yau da kullun), potassium chloride (potassium sulfate), da sauransu ana rarraba su daidai gwargwado. albarkatun kasa.Abubuwan da ake ƙarawa, abubuwan ganowa, da sauransu sun daidaita da injin batching ta sikelin bel.Dangane da tsarin dabara, duk albarkatun ƙasa suna gudana iri ɗaya daga bel zuwa mahaɗin.Ana kiran wannan tsari premixing.Kuma gane ci gaba da batching.
2. Haɗin danyen abu:
A kwance mahaɗaɗɗen ɓangaren samarwa ne wanda ba dole ba ne, yana taimaka wa albarkatun ƙasa su sake haɗawa gabaɗaya, kuma yana aza harsashi don ingantaccen taki mai ƙwanƙwasa.Ma'aikatar mu tana samar da mahaɗar kwance-shaft guda ɗaya da na'ura mai haɗawa biyu don zaɓar daga.
3. Girma:
Granulation shine ainihin sashin samar da takin zamani.Zaɓin granulator yana da matukar muhimmanci.Ma'aikatarmu tana da granulator diski, granulator drum, granulator na extrusion ko sabon nau'in fili taki granulator don zaɓar daga.A cikin wannan fili na samar da takin zamani, muna amfani da rotary drum granulator.Bayan an haɗa kayan daidai gwargwado, ana isar da su ta hanyar jigilar bel zuwa ƙwanƙolin ganga don kammala granulation.
4. Nunawa:
Bayan sanyaya, abubuwan foda har yanzu suna cikin samfurin da aka gama.Za'a iya tace dukkan ɓangarorin masu kyau da manya tare da injin ɗin mu na duba ganga.Ana jigilar foda mai laushi mai laushi ta hanyar jigilar bel zuwa mahaɗin sannan a haɗe shi da albarkatun ƙasa don granulation;manyan granules waɗanda ba su dace da daidaitattun ƙwayar ƙwayar cuta ba suna buƙatar jigilar su zuwa sarƙoƙi don murkushe su sannan a granulated.Za a kai kayayyakin da aka gama da su zuwa na'urar shafa taki.Wannan yana samar da cikakken zagayowar samarwa.
5. Shiryawa:
Wannan tsari yana amfani da injin marufi ta atomatik.Wannan na'ura ta ƙunshi na'ura mai ɗaukar nauyi ta atomatik, tsarin jigilar kaya, injin rufewa da sauransu.Hakanan ana iya saita hopper bisa ga buƙatun abokin ciniki.Yana iya gane adadin marufi na kayan girma kamar takin gargajiya da taki, kuma an yi amfani da shi sosai a masana'antar sarrafa abinci da layin samar da masana'antu.
Don ƙarin cikakkun bayanai ko samfuran, da fatan za a kula da gidan yanar gizon mu:

www.yz-mac.com/compound-fertilizer-production-lines/


Lokacin aikawa: Yuli-05-2021