Na'urar busar da takin zamani itace injin bushewa wanda zai iya bushe kayan taki iri-iri kuma yana da sauƙi kuma abin dogaro.Saboda ingantaccen aiki, ƙarfin daidaitawa da babban ƙarfin aiki, ana amfani da na'urar bushewa sosai a cikin masana'antar taki kuma masu amfani suna son su sosai..
Domin sanya na'urar bushewa ya fi aminci don amfani, dole ne a yi aikin da ake buƙata mai zuwa:
1. Bincika duk sassa masu motsi, bearings, bel masu ɗaukar kaya, da bel ɗin V don lalacewa kafin aiki.Duk wani ɓangarorin da bai dace ba ya kamata a gyara ko a canza su cikin lokaci.
2. Kula da lubricating, ƙara mai mai lubricating kowane sa'o'i 100 na aiki na iska mai zafi da kuma 400 hours na aiki na iska mai sanyaya Motar yana aiki don 1000 hours kowane, kulawa da maye gurbin man shanu.Ana kiyaye bearings na hoist da na'ura mai ɗaukar nauyi akai-akai kuma ana shafawa.
3. Kula da sassa masu rauni: bearings, kujeru masu ɗaukar nauyi, buckets na ɗagawa, ɗaga ƙusoshin guga suna da sauƙin kwance, kuma ana buƙatar dubawa da kulawa akai-akai.Ya kamata a duba masu ɗaukar kaya da ƙullun haɗin bel kuma a maye gurbinsu akai-akai.Kayan lantarki da sassa masu motsi ya kamata a yi su akai-akai.Kula da aminci lokacin da ake yin gyaran saman hasumiya.
4. Sauyawa da kulawa na lokaci-lokaci, na'urar bushewa ya kamata a kiyaye kowane lokacin aiki, a tsaftace na'urar bushewa daga tarkace a cikin bututun iska, a kwance hoist ɗin wayar tashin hankali, a haɗa fan ɗin zuwa ruwan wukake, da fashewa mai zafi. Yakamata a kula da musanya murhu Tankin da aka lalata yana tara ƙura, kuma ana tsabtace bututu ɗaya bayan ɗaya.Mitar gudun motar mai sarrafa saurin yana komawa sifili kuma yana tsaye.
5. Idan ana sarrafa na'urar bushewa a waje, dole ne a ɗauki matakan kariya na ruwan sama da dusar ƙanƙara.Duk wannan injin yana buƙatar kiyayewa tare da sake gyara shi a kan babban sikelin kowace shekara, kuma ana buƙatar fentinta don kariya duk bayan shekaru biyu.
Yayin ci gaba da samarwa da amfani da na'urar bushewa, wasu matsaloli na yau da kullun na iya faruwa, kamar matsalar cewa ba za a iya bushewa a lokaci ɗaya ko kuma kayan da ke cikin na'urar bushewa ya kama wuta.
(1) Na'urar bushewa tayi kankanta sosai
Maganin da aka yi niyya: ƙara yawan zafin jiki na na'urar bushewa, amma wannan hanya na iya haifar da wuta a cikin na'urar bushewa, hanya mafi kyau ita ce maye gurbin ko sake gyara kayan bushewa.
(2) Lissafin matsa lamba na iska da kwararar hanyar sadarwar iska ba daidai ba ne.
Maganganun da aka yi niyya: Ana buƙatar masana'antun bushewa don sake ƙididdige yanayin iska da gudana kafin samar da canje-canjen ƙira dangane da ainihin yanayin.
(3) Dalilai masu yiwuwa na gobarar albarkatun ƙasa a cikin na'urar bushewa:
1. Yin amfani da kayan aikin taki mara kyau a cikin na'urar bushewa.
Maganin da aka yi niyya: tuntuɓar masana'anta don samun jagorar kayan aikin taki don koyon daidai amfani da na'urar bushewa.
2. Kayan aikin takin gargajiya na na'urar bushewa ya yi ƙanƙanta don cimma tasirin bushewa da zafi da ƙarfi don haifar da wuta.
Maganin da aka yi niyya: musanya ko gyara kayan bushewa.
3. Akwai matsala tare da tsarin ƙira na na'urar bushewa ta kayan aikin taki.
Maganganun da aka yi niyya: suna buƙatar masana'anta don maye gurbin ko gyara kayan bushewa.
4. Ba za a iya tsotse danyen abu ba, yana haifar da wuta a cikin na'urar bushewa.
Abubuwan da aka yi niyya: duba ko an shigar da kayan bushewa daidai, ko akwai zubar iska ko ƙara yawan iska.
Kariya don amfani da bushewa:
Ya kamata a gwada na'urar bushewa a cikin injin da ba ta da ƙasa da sa'o'i 4, kuma duk wani yanayi mara kyau yayin gwajin gwajin ya kamata a magance shi cikin lokaci.
Bayan an gama gwajin gwajin, sake ƙara matsar da duk bolts ɗin haɗin haɗin gwiwa, bincika kuma sake cika man mai, sannan fara gwajin ɗaukar nauyi bayan gwajin gwajin ya kasance na al'ada.
Kafin gwajin lodi, kowane kayan aikin taimako yakamata a gwada shi a cikin fanko.Bayan gwajin gwajin injin guda ɗaya ya yi nasara, za a tura shi zuwa gwajin haɗin gwiwa.
Kunna tanda mai zafi don fara zafi na bushewa kuma kunna na'urar a lokaci guda.An haramta yin zafi da Silinda ba tare da juyawa ba don hana Silinda lankwasawa.
Dangane da yanayin zafin jiki, sannu a hankali ƙara kayan rigar a cikin silinda mai bushewa, kuma a hankali ƙara yawan adadin ciyarwa gwargwadon ɗanɗanon kayan da aka fitar.Na'urar bushewa tana buƙatar tsari don yin zafi sosai, kuma murhu mai zafi ya kamata ya kasance yana da tsari don hana gobarar kwatsam.Hana zafi na gida da lalacewa ta hanyar haɓakar yanayin zafi mara daidaituwa.
Matsayin ƙimar ƙona mai, ingancin rufin kowane bangare, adadin danshi a cikin kayan jika, da daidaiton adadin ciyarwa yana shafar ingancin busasshen samfurin da amfani da mai.Don haka, don cimma mafi kyawun yanayi na kowane bangare hanya ce mai inganci don inganta ingantaccen tattalin arziki.
A cikin yanayin aiki, ya kamata a cika firam ɗin abin nadi da ruwa mai sanyaya.Duk sassan man shafawa ya kamata a sake mai a cikin lokaci.
Lokacin yin parking, ya kamata a kashe murhu mai zafi da farko, kuma busasshen silinda ya kamata ya ci gaba da juyawa har sai ya yi sanyi don kusa da zafin waje kafin a iya dakatar da shi.An haramta tsayawa a babban zafin jiki don hana lankwasawa da nakasar silinda.
Idan aka samu rashin wutar lantarki ba zato ba tsammani, sai a kashe murhu mai zafi nan da nan, a daina ciyarwa, sannan a jujjuya jikin Silinda na tsawon rabin juyi kowane minti 15 har sai jikin Silinda ya huce.Ya kamata ma'aikata na musamman su kasance da alhakin wannan aikin.Cin zarafin wannan hanya zai sa Silinda ya lanƙwasa.Tsananin lankwasa ganga zai sa na'urar bushewa ta kasa yin aiki akai-akai.
Matsaloli masu yiwuwa na bushewa da hanyoyin magani:
1. Kayan da aka fitar yana da yawan danshi.A wannan lokacin, ya kamata a ƙara yawan man fetur ko kuma a rage yawan abincin abinci a lokaci guda.Kayan da aka fitar yana da ƙarancin abun ciki.A wannan lokaci, ya kamata a rage yawan man da ake amfani da shi ko kuma a kara yawan abincin a lokaci guda.Ya kamata a daidaita wannan aikin a hankali zuwa yanayin da ya dace.Babban gyare-gyare zai haifar da abun ciki na damshin fitarwa ya tashi da faɗuwa, wanda ba zai cika buƙatun ingancin samfur ba.
2. Ƙaƙƙarfan ƙafa biyu masu riƙewa suna maimaita damuwa.Don wannan al'amari, duba lamba tsakanin abin nadi mai goyan baya da bel mai goyan baya.Idan saitin ƙafafu iri ɗaya ba daidai ba ne ko kuma layin haɗin ƙafafu biyu masu goyan baya ba daidai ba ne ga axis na silinda, zai haifar da wuce gona da iri akan ƙafafun da ke tare kuma yana haifar da lalacewa mara kyau na ƙafafu masu goyan baya.
3. Wannan lamari ne sau da yawa yakan haifar da rashin daidaiton shigarwa ko ƙananan kusoshi, da kuma rollers masu goyon baya sun karkata daga matsayi daidai lokacin aiki.Matukar aka mayar da dabaran mai goyan baya zuwa daidai matsayi, wannan lamari na iya ɓacewa.
4. Manya da ƙananan gears suna yin sauti mara kyau yayin aiki.A wasu lokuta, duba tazarar meshing na manya da ƙanana gears.Yana iya komawa al'ada bayan daidaitawa daidai.Gilashin pinion yana sawa sosai kuma yakamata a canza shi cikin lokaci.An rufe murfin gear ɗin da kyau don hana ƙura daga shiga, kuma isassun man mai mai mai da abin dogaro mai inganci shine mabuɗin inganta rayuwar sabis na kayan.Ya kamata a saka mai mai kauri ko man baƙar fata a cikin babban murfin gear.
Don ƙarin cikakkun bayanai ko samfuran, da fatan za a kula da gidan yanar gizon mu:
http://www.yz-mac.com
Layin shawarwari: 155-3823-7222
Lokacin aikawa: Oktoba-05-2022