Mai ɗaukar bel ɗin taki
Mai ɗaukar bel ɗin taki nau'in kayan aikin masana'antu ne da ake amfani da su don jigilar takin zamani da sauran kayan daga wani wuri zuwa wani wurin da ake samarwa ko sarrafa su.Ana yin bel ɗin jigilar kaya da kayan roba ko robobi kuma ana samun goyan bayan rollers ko wasu sifofi masu goyan baya.
Ana amfani da masu jigilar bel ɗin taki a cikin masana'antar kera taki don jigilar albarkatun ƙasa, samfuran da aka gama, da kayan sharar gida tsakanin matakai daban-daban na aikin samarwa.Ana iya tsara na'urorin da za su yi aiki da sauri daban-daban kuma ana iya tsara su don jigilar kayayyaki ta hanyoyi daban-daban, ciki har da sama da ƙasa, da kuma a kwance.
Ɗaya daga cikin fa'idodin yin amfani da bel ɗin taki shi ne cewa zai iya taimakawa wajen haɓaka aiki da aiki a cikin wurin samarwa.Ta hanyar sarrafa tsarin jigilar kayayyaki, mai ɗaukar kaya zai iya taimakawa wajen rage farashin aiki da haɓaka sauri da daidaiton sarrafa kayan.Bugu da ƙari, ana iya ƙirƙira na'ura mai ɗaukar nauyi don yin aiki akai-akai, wanda zai iya taimakawa wajen haɓaka aikin samarwa.
Duk da haka, akwai kuma wasu yuwuwar illa ga amfani da bel ɗin taki.Misali, mai ɗaukar kaya na iya buƙatar kulawa akai-akai da tsaftacewa don tabbatar da cewa yana aiki da kyau da inganci.Bugu da ƙari, mai ɗaukar kaya na iya haifar da hayaniya, ƙura, ko wasu hayaki, wanda zai iya zama haɗari mai aminci ko damuwa da muhalli.A ƙarshe, mai ɗaukar kaya na iya buƙatar adadin kuzari don aiki, wanda zai iya haifar da ƙarin farashin makamashi.